EN
Duk Categories
EN

Labarai

Ƙirƙirar tana da alaƙa da sabon nanofiber mai sassauƙan makamashi wanda aka shirya ta hanyar microfluid electrostatic kadi

Lokaci:2020-09-28 Hits:

A cikin 'yan shekarun nan, tare da ci gaban kimiyya da sauyin fasaha akai-akai, na'urori masu amfani da wayo sun zama ɗaya daga cikin wuraren bincike. Domin biyan buƙatun wutar lantarki na samfuran lantarki masu sawa, aikace-aikacen sabuwar fasahar ajiyar makamashi a cikin masana'antar na'urori masu amfani da fasaha na fasaha na ƙarshe ya jawo hankali sosai. Haɓaka supercapacitors masu sassauƙa (FSCs) tare da yawan makamashi mai yawa ya zama ɗaya daga cikin manyan kalubale a fagen sabon makamashi.
Boron nanosheet mai girma biyu yana da ƙarfi sau huɗu fiye da graphene kuma yana ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi so don na'urorin lantarki na supercapacitors.. Duk da haka, saboda bambancin tafiyar da shi tsakanin Layer, ƙananan yanki na musamman da ƙananan porosity, zai takaita canja wurin caji sosai, ion yaduwa da ajiya lokacin da aka yi amfani da su zuwa supercapacitors, sakamakon yawan kuzarinsa yana da wahala a inganta. Saboda haka, haɓaka sabbin FSCs na tushen 2-D boron tare da babban porosity, babban yanki na musamman da kuma yawan ƙarfin makamashi ya zama muhimmin batun bincike.


Domin magance matsalolin da ke sama, Tawagar bincike ta Jami'ar Fasaha ta Nanjing ta fara ne daga zayyana tsarin tsarin nanosheet na boron nanosheet da aka ba da umarni kuma sun shirya nanosheet na anisotropic boron-carbon nanosheet. (ABCNs) fiber electrode ta amfani da micro-fluid electrostatic kadi fasahar. Dangane da dabarar tsirɓarwar iskar gas na ƙasa zuwa sama, the b-B bond between the massive boron was opened to form a 2-D boron nanosheet. A lokaci guda, b-C an ƙaddamar da haɗin sinadarai a cikin b-C nanosheet, kuma an ba da cin hancin carbon nanosheet ɗin da aka yi amfani da shi don samar da nanosheet na boron-carbon mai nau'in Layer biyu.. Nanosheet na iya haɓaka haɗin haɗin yanar gizo, inganta ikon canja wurin caji, da ingantaccen haɓaka haɓakar ion motsin motsi da adanawa.Ka'idar haɗakarwa ta ABCNs da ilimin halittar jiki na toshe boron, boron nanosheet da ABCNs

A lokaci guda, nufin magance matsalar rashin daidaituwar injina da wahala a cikin manyan wuraren shirye-shiryen na lantarki na FSCs, masu bincike sun ƙera na'urorin lantarki masu ƙarfi tare da sassauƙa mai ƙarfi da haɓakawa ta hanyar amfani da hanyar kaɗa microfluid electrostatic. (idan aka kwatanta da gargajiya electrostatic kadi, Za'a iya sarrafa abun da ke ciki da tsarin ruwa mai jujjuyawa ta hanyar amfani da kwararar laminar da halayen yaduwar ruwa.). FSCs da aka gina tare da masana'anta na lantarki sun nuna ƙarfin ajiya mai ƙarfi sosai, tare da adadin kuzari na 167.05 mWh/cm3 da ƙayyadaddun ƙarfin ƙarfi na 534.5 F/cm3, wanda ya ba da tushe ga aikace-aikacen samar da wutar lantarki mai ƙarfi na FSCs.ABCNs nanocomposite fiber membrane wanda aka shirya ta microfluidic electrospinning da kaddarorin sa

Dangane da binciken da ke sama, FSCs da na'urori masu auna matsa lamba an haɗa su cikin masana'anta don samar da tsarin sanyewar kuzari, wanda zai iya ci gaba da lura da alamun siginar ilimin lissafi daban-daban na jikin ɗan adam a ainihin lokacin, kamar bugun wuyan hannu, bugun zuciya, yatsa, alamun lanƙwasawa na baya da wuya, da dai sauransu., samar da sabuwar hanya don aikace-aikacen aikace-aikacen FSC a cikin filin da za a iya sawa.Ma'ajiyar makamashi mai sawa - tsarin ji da aikace-aikacen sa

Rubutun ya danganta: https://doi.org/10.1002/anie.202011523