EN
Duk Categories
EN

Labarai

Kayayyakin yadin gida uku manyan hanyoyin ci gaba

Lokaci:2019-10-29 Hits:

A matsayin ɗaya daga cikin masana'antun masana'anta guda uku, Masana'antar masaka ta gida sana'ar rayuwa ce ta gargajiya, masana'antar kere kere da ke haɗa kimiyya da fasaha, da kuma masana'antar kayan kwalliyar samar da ingantacciyar rayuwa. Yana taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka haɓakar buƙatun cikin gida, inganta aikin yi da gina wayewar muhalli. Duk cikin ci gaban masana'antar kayan gida a baya 20 shekaru, A hankali kayan masakun gida sun haɓaka don haɓakawa, hankali da kuma fahimtar juna, nuna sabbin fasahohi da ci gaban fasaha a ko'ina.

 

Bambance-bambancen samfur

A cikin kayan kwanciya, samfurin yana cike da kyawawan abubuwa a idanu, daga farkon talakawa polyester/auduga, yadudduka bugu na auduga sannu a hankali zuwa sabon fiber mai aiki da haɓaka kayan abu na musamman na yadudduka masu tsayi, kamar bamboo pulp fiber, hemp, polylactic acid fiber da furotin furotin madara da fiber na furotin waken soya da sauran lafiyar halitta, kore kare muhalli, biodegradable, Ana ƙara amfani da kayan da za a iya sake yin amfani da su a cikin kayayyakin masakun gida. Yadudduka masu daɗi da lafiya gami da flax, tafi TM, graphene modified fiber da taiji dutse fiber, yadudduka masu aiki irin su yadudduka na rigakafi da anti-mite, babban goyon baya da girma-yawan yarn-dyed jacquard yadudduka da gashi-fata MATS an halicce su don dacewa da haɓakar mabukaci..

 

 

A cikin zane-zane irin samfurin girmamawa, samfurin kamar zane zane na labule, gado mai matasai ya fi daban-daban, daga girmamawa irin su ƙirar ƙirar ƙira, masana'anta bincike da haɓaka sun fara haɓaka zuwa ga alkiblar kimiyya da fasaha. Jacquard, bugu, kayan ado, embossing, bronzing, flocking da sauran matakai don sanya samfurin ya zama mafi fasaha; Al'adun gargajiya sun haɗu da fasaha na zamani da kayan ado don nuna ma'auni na al'ada na kayan ado na gida; Sunshade, harshen wuta, mai sauƙin kulawa bayan kammala aikace-aikacen fasaha ya fi girma da sassauƙa; A lokaci guda, haɓakawa da haɓakar labulen da aka gama suna yin canjin ƙirar samfur daga maɗaukakin marmari zuwa matuƙar sauƙi, da kuma sanya amfani ya fi dacewa.

 

 

Dangane da kayan tawul, fasahar tawul ta ci gaba a hankali daga saƙa, yankan ulu, yarn mara karkata da sauran fasahar gargajiya don gauze nama, naman saƙar zuma, fasaha mai rauni mai rauni da fasaha mara saƙa, wanda ke sa samfuran su zama masu dacewa da muhalli da kwanciyar hankali. Raw kayan kuma sun fi bambanta, ban da na yau da kullun na duk samfuran auduga, superfine fiber, bamboo ɓangaren litattafan almara, hemp fiber, chitin fiber, Ƙananan fiber da sauran sabbin aikace-aikacen fiber suna da yawa kuma suna da yawa.

 

 

Haɓaka samfur mai hankali

Tare da zuwan shekarun bayanan Intanet, Kayayyakin masaku na gida kuma sannu a hankali ana ba su ƙarin fasahar baƙar fata. Mai yawa haske da dorewa, kananan da m microelectronic kayayyaki, irin su firikwensin firikwensin da tsarin sarrafawa wanda zai iya gano zafin jiki, humidity, haskakawa, iskar gas mai guba da kayan gida, iya gane da hankali tsari na zafin jiki, humidity, haske,zafin iska. Bugu da kari, Hakanan za'a iya canzawa bisa ga muhalli, nasu bukatun kuma ta atomatik daidaita yanayin yanayi, zafi da iska mai ƙanƙantar samfuran da'ira da aka girka a cikin masakun gida, don saduwa da nishaɗi, sadarwa, bukatun kiwon lafiya. Misali, kayayyaki masu aiki na lura da gano bugun zuciyar ɗan adam, numfashi, hawan jini, Ana shigar da electroencephalogram da electrocardiogram a cikin katifa mai hankali don saka idanu bayanan barcin yau da kullun da kuma fahimtar kula da lafiya da aikin ƙararrawa., wanda ya fi dacewa da marasa lafiya na musamman, tsofaffi tare da rashin jin daɗin motsi da jarirai.

 

 

Tare da haɓakawa da haɓaka ilimin halittu na iot, kayan aikin gida, a matsayin tashar muhalli mai alaƙa da ɗan adam, ba zai iya samar da kwanciyar hankali kawai a nan gaba ba, amma kuma zama mai ɗaukar hoto da gada don ingantacciyar rayuwa. Hasashen aikace-aikacen gaba na kayan saƙar gida masu hankali ba su da iyaka.

 

Haɓaka tunanin samfur

Tare da haɓaka kimiyya da fasaha da haɓaka fahimtar masu amfani, saki na kayan masarufi na gida yana gabatar da sabon yanayin haɓakar ra'ayi gabaɗaya. Misali, Abubuwan da aka bayar na Jiangsu Jinsun Textile Technology Co., Ltd., ltd. gabatar da manufar "deep sleep" in 2015, a jere ya fitar da jerin sabbin samfura na karammiski mai dumi don barci mai zurfi a ciki 2016. A ciki 2017, da kaka da hunturu sababbin kayayyakin "basira · deep sleep" da bazara da bazara sabbin kayayyakin "yanayi · deep sleep" jerin da aka saki. Sabon samfurin "tsara kuma ku ji daɗin barci mai zurfi" fito a 2018 a hankali ya ta'allaka ne akan ra'ayin bincike da haɓakabarci mai zurfileep". Kayayyakin masakun gida da kamfani ya ƙaddamar a ciki 2019 sannu a hankali suna haɓakawa zuwa ƙanana, akasari yin niyya ga manyan ƙungiyoyin masu amfani bayan 1990s da 2000s, kuma matsayin samfurin ya fi bayyana.

 

 

Lafiyayyan yadi na gida, barci mai zurfi, Ƙararren ƙirar kayan masaku na gida yana buƙatar tabbatarwa ta hanyar kimiyya da fasaha da ci gaba da bincike da haɓakawa. Saboda haka, bambancin, hankali da fahimtar samfuran kayan masarufi na gida ba wai kawai yana da alama mai ƙarfi na The Times ba, amma kuma ADAPTS zuwa ci gaban kimiyya da fasaha da sabbin samfura a cikin sabon zamani.

 

Don ƙarin bayani, don Allah a kula "yanayin gaba na sabon fasahar haɗa kayan yadi na gida da ci gaban salon", fitowa ta 8 ta 2019.